
Ikiwa imetambaa kuanzia Kusini mwa Tanzania mpaka 
Kusini-Mashariki mwa Kenya, ikiwa na ukubwa wa eneo la 

kilomita za mraba 23,000 za safu za milima, Milima ya Tao la 
Mashariki ni milima ya tangu enzi na enzi – inayoundwa na 
Milima ya Upare (Kaskazini na Kusini), Usambara (Magharibi na 
Mashariki), Nguu, Nguru, Ukaguru, Uluguru, Malundwe, Rubeho, 
Udzungwa na Mahenge kwa upande wa Tanzania, na Vilima vya 
Taita kwa upande wa Kenya. Umuhimu wa Milima hii kama kitovu 
cha bioanuwai ya ulimwengu na umuhimu wake katika kutoa 
huduma mbalimbali ni dhahiri – hivyo kuwa yenye kipaumbele 
cha uhifadhi kitaifa na kimataifa, ikihitaji ufadhili wa muda mrefu, 
wa uhakika na endelevu. Mfuko wa Hifadhi za Milima ya Tao la 
Mashariki ‘Eastern Arc Mountains Conservation Endowment Fund 
(EAMCEF)’ ulianzishwa na serikali mnamo Juni 2001 kama mfuko 
wa udhamini ambao utapitisha fedha/ufadhili ili kuhakikisha 
uhifadhi wa muda mrefu wa mfumo wa ikolojia wa Milima ya Tao 
la Mashariki. Mnamo Juni 2011, Serikali ya Norway ilitoa ruzuku ya 
mradi yenye thamani ya Dola za Kimarekani Milioni 5.95 kwa ajili ya 

utekelezaji wa mradi wa miaka mitano (2011-2016) wa kuboresha 
uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki uliolenga Maeneo ya 
Hifadhi tisa yaliyopewa kipaumbele; maeneo manane yakiwa ni 
Misitu ya Hifadhi za Asili - Amani, Nilo, Magamba, Chome, Uluguru, 
Mkingu, Kilombero, Uzungwa Scarp, na moja likiwa ni Hifadhi ya 
Taifa ya Milima ya Udzungwa. Maeneo haya ya hifadhi yamo ndani 
ya mamlaka za Wilaya 11 za Mkinga, Muheza, Korogwe, Lushoto, 
Same, Mvomero, Morogoro, Manispaa ya Morogoro, Kilombero, 
Kilolo na Mufindi. Mradi huu wa miaka mitano uliotekelezwa na 
EAMCEF ulileta matokeo makubwa ambayo yalishawishi kupata 
ufadhili wa kuendeleza mradi kwa awamu nyingine ya pili, kuanzia 
2016-2019 kwa bajeti ya Dola za Kimarekani Milioni 3.125. 
Andiko hili linaonyesha namna ambavyo matokeo ya mradi 
wa EAMCEF yamechangia kwa kiasi kikubwa katika kufikia 
malengo ya awamu ya kwanza ya Mpango wa Miaka Mitano wa 
Maendeleo wa Taifa (unaofupishwa kwa Kiingereza kama FYDP 
I), pamoja na kuonyesha ni kwa namna gani mradi uliopo sasa 
(2016-2019) unavyoweza kuchangia katika kufikia malengo ya 
awamu ya pili ya Mpango wa Miaka Mitano wa Maendeleo wa 
Taifa (unaofupishwa kwa Kiingereza kama FYDP II). 

Kutekeleza Awamu ya Pili ya Mpango wa 
Miaka Mitano wa Maendeleo ya Taifa Kupitia 
Uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki UJUMBE MUHIMU

Utangulizi na Maelezo kwa ufupi

Awamu ya kwanza ya mradi wa EAMCEF (2011-2016) unaendana vyema na muda wa utekelezaji wa awamu ya kwanza ya 
Mpango wa Miaka Mitano wa Maendeleo wa Taifa (FYDP I) uliotekelezwa katika mwaka wa fedha wa 2011/12 - 2015/16. Kwa 
mantiki hiyo, mchango wa matokeo ya mradi wa EAMCEF unaweza kuhusianishwa kwa urahisi na utekelezaji wa FYDP I, na 
wakati huo huo ukiwa wa muhimu katika kufikia azima ya FYDP II (2016/17 – 2020/21). Mipango yote miwili ya maendeleo ya 
Taifa inahamasisha jitihada za pamoja na za binafsi katika kuibadilisha Tanzania kuwa nchi ya kipato cha kati ifikapo mwaka 
2025. Ufuatao ni muhtasari wa namna gani mradi wa EAMCEF umechangia na unahusiana na Mipango yote miwili ya Miaka 
Mitano ya Maendeleo ya Taifa (FYDP I na FYDP II).

Uhusiano wa Mradi wa EAMCEF na Mipango ya Maendeleo ya Taifa

• Utekelezaji wa miradi ya uhifadhi katika safu za Milima ya Tao la Mashariki iliyoko upande wa Tanzania ulichangia kwa kiasi kikubwa 
katika kufikia malengo ya maendeleo kitaifa na katika ngazi za chini. 

• Kuwekeza katika uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki kuna manufaa mengi kwa mazingira na kwa uchumi wa taifa, ikiwamo 
kuchangia kwa kiasi kikubwa katika kufanikisha utekelezaji wa awamu ya pili ya Mpango wa Miaka Mitano wa Maendeleo ya Taifa. 

ANDIKO LA KISERA 

Mchango wa mradi wa EAMCEF katika utekelezaji wa FYDP I (2011/12 - 2015/16)

MEI 2018

SHUGHULI MUHIMU
• Usimamizi jumuishi wa ardhi na udongo 
• Kuimarisha vyama na vikundi vya wakulima
• Hamasisha kilimo cha mazao yenye ubora wa juu, ikiwamo mazao ya miti ya viungo…matunda, mbogamboga…
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Mradi wa EAMCEF ulianzisha kilimo hifadhi – aina ya kilimo kinachohifadhi maji kwa kupunguza kasi ya maji yanayotiririka 

mashambani, kwa kuzuia mmomonyoko wa udongo unaosababisha rutuba kupotea. 
• Mradi ulitoa mafunzo ya kilimo hifadhi kwa wanavijiji 329 katika Halmashauri ya Wilaya ya Muheza na Manispaa ya Morogoro – 

mpaka kufikia mwishoni mwa mradi, tayari jumla ya kaya 686 zilishapokea kilimo hifadhi kwa kulima jumla ya hekari 863.  
• Mbinu hii ya kilimo hifadhi imeongeza uzalishaji wa mazao mara mbili mpaka tatu zaidi kwa ekari moja, hivyo kuweka 

uhakika wa usalama wa chakula na kuongeza kipato. 
• Mradi ulikuza uzalishaji wa matunda na mbogamboga kwa kutoa mafunzo kwa wanavijiji 711 wa Wilaya za Mkinga, 

Mufindi na Manispaa ya Morogoro. Wanavijiji 517 walipatiwa pembejeo. Mradi pia ulisaidia vikundi vya wakulima wa 
mbogamboga. 

• Kuhusu kilimo cha miti ya viungo, katika Wilaya ya Muheza mradi wa EAMCEF ulitoa mafunzo kwa wanawake 55 na 

Kilimo Kinachoendana na Mabadiliko ya Tabianchi



kuanzisha vitalu vitatu ya miche, na kupanda hekari 27.
• Uuzaji wa miche ya miti ya viungo ulileta mapato ya Tsh. 9,700,000 na kuwezesha wakulima kukidhi mahitaji ya kimaisha ya 

kila siku.

SHUGHULI MUHIMU
• Wezesha uendelezaji wa maeneo yenye maji
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Mradi ulianzisha ufungaji wa samaki katika Wilaya ya Kilolo kama sehemu mojawapo ya shughuli 

mbadala za kujipatia kipato na chanzo cha protini kwa kutoa mafunzo kwa wanavikijiji 322.
• Jamii zilizoshiriki zilipatiwa vifaa vya kuanzisha ufugaji wa samaki, jumla ya mabwawa 97 yalianzishwa, jumla ya samaki 

12,155 walivunwa.

SHUGHULI MUHIMU
• Kuongezeka kwa idadi ya ng’ombe wa kisasa wa maziwa.   
• Kuongezeka kwa uzalilishaji wa maziwa
• Kuongezeka kwa uzalishaji wa mayai 
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Mradi ulisaidia shughuli za ufugaji mifugo – mbuzi wa maziwa kwa Manispaa ya Morogoro Mjini, na katika Wilaya za Mkinga na Kilolo. 
• Mafunzo yalitolewa kwa wanavijiji 314 na kupewa jumla ya mbuzi wa maziwa 226. 
• Watoto wa mbuzi 130 walizaliwa na kugawiwa kwa kaya za jirani kama sehemu ya kueneza manufaa ya mradi.
• Vile vile, mradi ulianzisha shughuli za ufugaji wa ng’ombe wa maziwa (na ufugaji wa nguruwe) katika Wilaya ya Kilolo na 

kutoa mafunzo kwa wanavijiji 50 na kisha kugawa ng’ombe 20 ili kuanzisha ufugaji.
• Kupitia ng’ombe wa maziwa, jamii zimeweza kujihakikishia upatikanaji wa maziwa ya ziada kwa ajili ya matumizi ya kaya 

na kujipatia kipato kupitia uuzaji wa maziwa na nyama. 
• EAMCEF ilifadhili ufugaji wa kuku wa kienyeji walioboreshwa kwa jamii ya Wilaya za Korogwe, Same na Mvomero. Mradi 

ulitoa mafunzo kwa wanavijiji 873 na kuwapatia kuku 2,061 waliogawiwa kwa kaya 439.

SHUGHULI MUHIMU
• Usimamizi endelevu wa rasilimali za misitu 
• Usimamizi endelevu wa rasilimali za nyuki
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Mradi ulifadhili miradi ya uhifadhi wa misitu katika Maeneo ya Hifadhi tisa kupitia ruzuku iliyowezesha shughuli za kila 

siku za uendeshaji wa maeneo hayo – kama vile, usafishaji wa mipaka, ukaguzi na uwekaji alama za mipaka, doria za 
misitu, uanzishwaji wa njia za matembezi na barabara za utalii.

• Usimamizi wa misitu ulikwenda sambamba na kukabiliana na vyanzo vya uharibufu wa misitu na ukataji miti ovyo kupitia 
ushirikishwaji mkubwa wa wanajamii, pamoja na kusaidia jamii kufanya shughuli mbadala za kujipatia kipato. 

• Kwa ujumla, shughuli za usimamizi wa misitu pamoja na ukarabati wa maeneo yaliyoharibiwa umesaidia kuota upya kwa 
msitu kwa kiasi cha hekta 1,000.

• Mradi ulisaidia shughuli za ufugaji nyuki kama chanzo mbadala cha shughuli za kujipatia kipato katika maeneo yote ya 
misitu yaliyokuwa yamepewa kipaumbele na mradi, mradi ulitoa mafunzo kwa wanavijiji 1, 570 juu ya mbinu za kisasa za 
ufugaji nyuki. Jumla ya vikundi 82 viliundwa. 

• Msaada kutoka kwenye mradi ulikuwa: ununuzi wa mizinga ya kisasa 1, 274, mashine 37 za kukamua asali pamoja na 
vifaa vingine vya shughuli za ufugaji nyuki. 

Shughuli za Uvuvi 

Mifugo 

MISITU

SHUGHULI MUHIMU
• Tambua na boresha maeneo ya vivutio vya utalii na bidhaa zake. 
• Endeleza uhifadhi endelevu na usimamizi wa maeneo ya kitamaduni.
• Kuza uwezo wa taasisi za usimamizi wa wanyamapori.
• Uhifadhi, utunzaji na utangazaji wa rasilimali za urithi wa kitamaduni. 
• Uhusishwaji wa jamii na ushiriki katika uhifadhi wa urithi wa kitamaduni pamoja na kuendeleza na kutoa mafunzo kwa wafanyakazi. 
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Kuimarisha uwezo wa usimamizi wa maeneo ya hifadhi 9 kupitia ufadhili uliowezesha kuweka alama katika mipaka, kusafisha 

na kupitia upya mipaka, doria za misitu na uzuiaji wa shughuli haramu katika misitu. 

Utalii



FYDP II – Maeneo ya kimkakati/malengo 
ya utekelezaji ili kuboresha uzalishaji 
yanayoendana na mradi wa EAMCEF

M
al

en
go

Uhusiano/na mchango wa mradi wa EAMCEF

• Katika utalii, mradi wa EAMCEF ulisaidia uanzishwaji wa njia za kutembea na barabara za utalii zenye jumla ya urefu wa kilomita 
90 katika Hifadhi ya Asili ya Kilombero, kilomita 72 katika Hifadhi ya Nilo, zaidi ya kilomita 50 katika hifadhi za Magamba na 
Chome, na zaidi ya kilomita 300 katika Hifadhi ya Taifa ya Milima ya Udzungwa – ikiwa ni jumla ya zaidi ya kilomita 700 za 
barabara za kutembea kwa miguu na 177 za kuendesha kwa magari ambazo zote ni muhimu kwa shughuli za utalii. 

• Mradi ulifadhili uanzishwaji wa maeneo ya kuweka kambi za watalii 31 katika maeneo ya hifadhi, na pia kusaidia kutangaza 
maeno hayo kupitia vipindi vya televisheni na redio, pamoja na uandaaji wa vitini vya taarifa na mawasiliano, ikiwa ni pamoja 
na uanzishwaji na utumiaji wa tovuti.  

• Ufadhili wa shughuli mbalimbali katika maeneo ya hifadhi ulichangia katika kuongeza pato la kila mwaka kitokanacho na utalii.

SHUGHULI MUHIMU
• mpango umependekeza kufikia shabaha kwa kutekeleza shughuli mbalimbali za viwandani, ikiwamo kukuza 

matumizi ya makaa ya mawe kama nishati mbadala ya kuni na mkaa kwa matumizi ya viwanda na majumbani, 
ili kulinda misitu. 

UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Kuhusu nishati katika kaya, mradi ulianzisha matumizi ya majiko bora yenye ufanisi zaidi pamoja na matumizi ya gesi 

itokanayo na wanyama (biogas) ili kupunguza matumizi ya kuni. Mradi ulitoa mafunzo ya kujenga majiko bora kwa mafundi 
mchundo 1,531 wanaotoka maeneo husika, jumla ya kaya 14,016 zimeshaanza kutumia majiko hayo. 

• Kuhusu gesi, jumla ya wanajamii 97 walipewa mafunzo ya kujenga mitambo ya kuzalisha gesi kupitia kinyesi cha wanyama na 
kusaidia kaya 12 kupata mitambo ya kuzalisha gesi na hivyo kupunguza asilimia 50 ya matumizi ya kuni kwa wiki. 

Sekta ya Uzalishaji Viwandani

Mafanikio ya mradi wa EAMCEF na umuhimu wake katika kufikia malengo ya FYDP II (2016/17 – 2020/21)

Katika ngazi ya shughuli za kimkakati

Wezesha ukuaji jumuishi wa kiuchu-
mi ambao unasaidia kupunguza 
umasikini kwa kiasi kikubwa…kwa 
kuongeza uwezo wa uzalishaji na 
kutengeneza fursa za ajira, hasa hasa 
kwa vijana na makundi yasiyopewa 
kipaumbele.

Boresha hali ya maisha na 
ustawi wa watu. 

Imarisha uwezo wa majukumu 
ya wadau wa ngazi za chini 
katika kupanga na kutekeleza. 

hakikisha kuwa makubaliano 
ya kimataifa na kikanda (kama 
vile Ajenda ya Afrika 2063 
na Malengo ya Maendeleo 
Endelevu) yanaingizwa kikamilifu 
katika mfumo wa kitaifa wa 
mipango na utekelezaji kwa 
manufaa ya nchi. 

• Katika ngazi ya lengo, mradi wa EAMCEF una lengo la kufanya shughuli za uhifadhi 
zinazoendana sambamba na kuboresha maisha ya jamii za pembezoni mwa 
maeneo ya hifadhi. 

• Mradi ulisaidia jamii kupata kipato cha ziada kupitia ufanyaji wa shughuli mbadala 
za kujiingizia kipato, kupitia ajira za vibarua katika usimamizi wa misitu – zilizoajiri 
vijana, wanaume na wanawake. 

• Kipato walichojipatia wanajamii kupitia ushiriki wao katika shughuli mbalimbali za 
miradi iliyofadhiliwa na EAMCEF kimewasaidia kuboresha hali zao za maisha – kwa 
mfano kwa kujenga nyumba bora, kwa kutumia nishati ya kisasa ya gesi itokanayo 
na wanyama, ujenzi wa madarasa ya wanafunzi na ofisi za walimu. 

• Muundo wa kitaasisi na kisheria wa usimamizi wa mradi wa EAMCEF ulichangia katika 
kukuza uwezo wa jamii wa kubuni, kutekeleza na kufuatilia miradi. 

• Upatikanaji wa watekelezaji wa miradi ulihitaji uidhinishwaji wa madodoso katika ngazi 
mbalimbali za utawala katika Mikoa na Wilaya, lakini pia muundo huu uliwezesha kujenga 
ubia na mashirikiano miongoni mwa taasisi za serikali na taasisi zisizo za serikali na zile za kijamii.   

• Uundwaji wa vikundi mbalimbali vya wanajamii- kama vile vya ufugaji nyuki, vipepeo, kamati za 
ushauri, kilimo hifadhi, ufugaji samaki, majiko bora – ulichangia sana katika kuinua uwezo wa jamii 
husika. 

• Utaratibu wa utekelezaji wa mradi wa EAMCEF ulijenga (na umejenga) mazingira wezeshi 
kwa ajili ya uingizwaji rasmi wa masuala mbalimbali katika mfumo wa utekelezaji, kwa 
mfano uingizwaji wa Malengo ya Maendeleo Endelevu (Sustainable Development Goals) 
katika mipango ya Wilaya. Miradi mbalimbali iliyotekelezwa chini ya usimamizi wa EAMCEF 
ilijumuishwa katika mipango ya Wilaya husika, na waajiriwa katika Wilaya hizo walihusishwa 
katika uandaaji na utekelezaji wa miradi, walitoa ushauri wao wa kitaalamu na kushiriki katika 
ufuatiliaji wa miradi. Mradi wa EAMCEF umechangia (na unaendelea kuchangia) katika juhudi za 
kufikia malengo kadhaa ya Maendeleo Endelevu – kama vile Lengo namba- 1, 2, 5, 6, 7, 13, and 15



SHUGHULI MUHIMU
• Kukuza mbinu katika mnyororo mzima wa kuongeza thamani
• Kuwezesha vikundi vya wazalishaji
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Mradi ulitoa mafunzo ya mbinu za kilimo kinachohifadhi maji na rutuba ya udongo kwa wakulima 32 – kilimo hiki 

kimewezesha ongezeko la mavuno ya mazao mara mbili-tatu zaidi. 
• Kwenye vikundi vya kilimo, mradi uliimarisha vikundi vya wakulima wa kilimo hifadhi, vikundi vya wakulima wa miti ya 

viungo, maharage ya soya, alizeti, mbegu bora za mazao, matunda na mbogamboga n.k. 

SHUGHULI MUHIMU
• hifadhi maliasili
• kulinda, kurejesha na kuhamasisha matumizi endelevu ya rasilimali za mifumo ya 

kiikolojia ya nchi kavu, hifadhi misitu kwa uendelevu…kupunguza uharibu katika ardhi na upotevu wa bioanuwai. 
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Mradi ulifadhili miradi ya uhifadhi wa misitu katika maeneo tisa ya hifadhi kwa kutoa ruzuku kwa ajili ya shughuli za kila siku za 

uendeshaji – kama vile usafishaji wa mipaka, ukaguzi na uwekaji alama katika mipaka, doria za msituni, uanzishwaji wa barabara 
na njia za kutembea watalii.  

• Shughuli za usimamizi wa misitu zilikwenda sambamba na ushughulikiaji wa visababishi vya uharibifu wa misitu na ukataji miti 
ovyo kupitia mbinu shirikishi na usaidizi katika shughuli mbadala za kujiingizia kipato. 

• Kwa ujumla, shughuli za usimamizi wa misitu na urekebishaji wa maeneo yaliyoharibiwa ulichangia kumea upya kwa msitu kwa 
kiasi cha hekari 1,000.

SHUGHULI MUHIMU
• uhifadhi na ulinzi wa rasilimali za maji  na vyanzo vya maji
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki kwa ujumla ulihakikisha kuwa Malindi-maji (catchment areas) yanaendelea 

kulindwa ikiwamo na mtiririko wa maji katika mfumo mzima wa kiikolojia na maeneo ya jirani.  
• Milima ya Tao la Mashariki ni Malindi-maji/vyanzo vya maji kwa mito mingi inayohudumia watumiaji walioko nyanda za chini katika 

mikoa na miji ya jirani, ikiwamo Jiji la Dar es salaam – maji yanayotumika nyumbani na viwandani kwa asilimia 25 ya wakazi wa miji ya 
Iringa, Morogoro, Tanga, Kilimanjaro, Dodoma, na Pwani. Mito mikuu inayopata maji kutoka Milima hii ya Tao la Mashariki ni pamoja 
na; Ruaha Mkuu, Kihansi, Kilombero, Wami, Pangani, Rufiji na Ruvu. 

Kilimo 

Usimamizi wa Maliasili, Mazingira na Mabadiliko ya Tabianchi

Huduma za upatikanaji wa maji na huduma za usafi wake 

Shabaha kuu ifikapo mwaka 2020 ni 
pamoja na kuongezeka kwa eneo la misitu 

ya asili kwa hekta 130,000; angalau miti 
milioni 100 iwe imepadwa kote nchini

Shabaha kuu ifikapo 2020: upatikanaji wa 
maji salama vijijiji (85%), mijini na Dar es 

salaam (95%)…

SHUGHULI MUHIMU
• Kuitangaza Tanzania kwa nguvu zote Tanzania kama ni kivutio cha pekee cha utalii. 
• Kuwa na bidhaa mbalimbali za utalii (ukanda wa kusini, kutambua maeneo mapya, utalii wa mambo ya urithi) 
• Uboreshaji wa miundombinu (kama barabara)
• Kuboresha mafunzo na uendelezaji wa mbinu. 
• Kuhamasisha utalii wa ndani
• Kuboresha mazingira wezeshi kwenye sekta ya utalii.
UHUSIANO/NA MCHANGO WA MRADI WA EAMCEF
• Kuimarisha uwezo wa usimamizi wa maeneo ya hifadhi 9 kupitia ufadhili uliowezesha kuweka alama katika mipaka, kusafisha na 

kupitia upya mipaka, doria za misitu na uzuiaji wa shughuli haramu katika misitu. 
• Katika utalii, mradi wa EAMCEF ulisaidia uanzishwaji wa njia za kutembea na barabara za utalii zenye jumla ya urefu wa kilomita 90 

katika Hifadhi ya Asili ya Kilombero, kilomita 72 katika Hifadhi ya Nilo, zaidi ya kilomita 50 katika hifadhi za Magamba na Chome, na 
zaidi ya kilomita 300 katika Hifadhi ya Taifa ya Milima ya Udzungwa – ikiwa ni jumla ya zaidi ya kilomita 700 za barabara za kutembea 
kwa miguu na 177 za kuendesha kwa magari ambazo zote ni muhimu kwa shughuli za utalii. 

• Mradi ulifadhili uanzishwaji wa maeneo ya kuweka kambi za watalii 31 katika maeneo ya hifadhi, na pia kusaidia kutangaza maeno 
hayo kupitia vipindi vya televisheni na redio, pamoja na uandaaji wa vitini vya taarifa na mawasiliano, ikiwa ni pamoja na uanzishwaji 
na utumiaji wa tovuti.  

• Ufadhili wa shughuli mbalimbali katika maeneo ya hifadhi ulichangia katika kuongeza pato la kila mwaka kitokanacho na utalii

Utalii

Andiko hili limeandaliwa kutoka kwenye Ripoti ya Matokeo ya Mradi wa Kuboresha Uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki nchini Tanzania ‘Improving Conservation of the 
Eastern Arc Mountains of Tanzania’ (2011-2016), kwa msaada kutoka Serikali ya Norway.

Kwa taarifa Zaidi, wasiliana na: Sekretarieti ya Mfuko wa Uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki,
Kitalu Na. 348, Eneo la Forest Hill, Barabara ya Kingalu, S.L.P 6053, Morogoro, TANZANIA.
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